Mandar คว้าตำแหน่งหมากรุก Venkatesh และ Sumathi Shanbhag ผู้ล่วงลับไป


Mandar คว้าตำแหน่งหมากรุก Venkatesh และ Sumathi Shanbhag ผู้ล่วงลับไป

ผู้ชนะและรองชนะเลิศประเภทต่างๆ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่

มาร์เกา

สมาคมหมากรุก Mormugao Taluka (MTCA) เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันหมากรุก Venkatesh และ Sumathi Shanbhag ครั้งที่ 4 เมื่อเร็วๆ นี้

การแข่งขันที่จัดโดย Shanbhag Family Trust มีผู้เล่นเข้าร่วม 156 คนอย่างน่าประทับใจที่โรงเรียน St Theresa Mangor Hill

Mandar Lad ได้รับชัยชนะ แสดงให้เห็นทักษะและความมุ่งมั่นอันยอดเยี่ยมตลอดการแข่งขัน และได้รับถ้วยรางวัลกลิ้งพร้อมเงินรางวัล 6,000 รูปี

Mandar เอาชนะคู่แข่งทั้งหมดของเขาตั้งแต่รอบที่หนึ่งไปจนถึงรอบที่ 9 และทำให้กวาดล้าง 9 แต้มจาก 9 รอบได้อย่างหมดจดและยังคงไม่แพ้ใครตลอดทัวร์นาเมนต์ ในรอบ 3 นัดสุดท้ายสุดสำคัญ โคลาโก รูเบน, อานิช นาอิก และปราบ ริชิเคช คว้าแชมป์ไปได้ Parth Salvi เอาชนะ Ekka Aniket เพื่อทำคะแนน 8 แต้มเพื่อจบอันดับรองชนะเลิศ และ Reuben Colaco เอาชนะ Aryan Raikar เพื่อจบอันดับสามด้วยคะแนน 7.5 แต้ม

มีการมอบถ้วยรางวัลทั้งหมด 68 รายการจากหมวดหมู่ต่างๆ ช่วยเพิ่มความตื่นเต้นให้กับงานนี้

แขกรับเชิญหลักในโอกาสนี้ ได้แก่ สุกันต์ ชานภัก ซึ่งมาร่วมแสดงความยินดีในงาน และแบ่งปันกำลังใจและแรงบันดาลใจให้กับผู้ที่ชื่นชอบการเล่นหมากรุก แขกผู้มีเกียรติ ได้แก่ รองสารปัญช์ วสันต์ ไนค์ และนักข่าวซีเนียร์ เบอร์นาด เวโล จากวาสโก ซึ่งมาร่วมงานด้วยความเคารพอย่างสูง

บุคคลสำคัญที่มีชื่อเสียงบนเวที ได้แก่ Kishor Bandekar ประธาน MTCA, Mukund Kambli, Pundalik Naik เหรัญญิกของ MTCA, Prashant Raikar ผู้อำนวยการการแข่งขัน, Mukesh Adhia, Deepak Gawas และเจ้าหน้าที่คนอื่นๆ

หน้าเว็บผลหมากรุกอย่างเป็นทางการจะแสดงรายชื่อผู้เล่น 20 อันดับแรกดังนี้:

มันดาร์ แลด, ปารธ ซัลวี, โคลาโค รูเบน, โจชัว เทลเลส, อานิช ไนค์, ไชธันยา วี กอนการ์, กันปูเล อุตการ์ช, เอกก้า อนิเกต์, ฤาษีเคช ปารับ, อายุช ซานจีฟ ไนค์, วสันต์ วิษณุ ไนค์, ดัททา กัมบลี, ฮริเดย์ โมราจการ์, อดาร์ช อนันต์ ปาเตการ์, เชาริยา ปราภู อกราซานี, อารยัน ชามเรา ไรการ์, สกายลา โรดริเกซ, ชริยา ปาติล, Vedant Angle, Vihaan Tari

หมวดหมู่อายุ: U-7 เด็กชาย: Prayank Gaonkar, Evan Telles, U-7 เด็กผู้หญิง: Drisha Ghonge, Aaradhya Dessai, U-9 เด็กชาย: Rishit Gawas, Shresth Ghonsekar, U-9 เด็กผู้หญิง: Tvisha Dessai, Muriel Fernandes, U-11 เด็กผู้ชาย: Sachit Pai, Aarush Salgaonkar, U-11 หญิง: Tanisha Naik Dessai, Aarna Sawant, U-13 เด็กผู้ชาย: Avnish Borker, Varad Nagvekar, U-13 Girls: Riddhi Gaude, Maizah Sayyed U-15 เด็กผู้ชาย: Sahil Prasad Naik, รูธวิค ไรการ์ U-15 หญิง: ศรี กอนเซการ์, มาห์ดิยา ไซเยด ทหารผ่านศึกที่ดีที่สุด: Bhimappa Harijan ผู้หญิงที่ดีที่สุด: Taniya Tari รางวัล Unrated ที่ดีที่สุด: Ved Naik รางวัล MTCA: เด็กชาย U-7: Rishab Gawas, Ansh Gawas, หญิง U-7: Aahana Singh, Ahi Fadte, เด็กชาย U-9: Tanush Rane, Ravinsh Kamat หญิง U-9: Survi Keloskar, Shanvi Redkar, U-11 Boys : เออร์วิน อัลบูเคอร์คี, วิปุล กาดัม, U-11 หญิง: ลาวันยา ไนค์, ตอร์เรส แดซเซิล, ชาย U-13: ชัยธัญญา ปาติล, ปารัส โพวาร์, หญิง U-13: ปาวิตรา ลิงซูเกอร์, ซานิกา ไนค์, ชาย U-15: อนาร์ฟ ซิงห์, พอล เดบยอติ , U-15 หญิง: รจนา เกวัต, ศรียา กอนการ์ เดสไซ ผู้เล่นที่ดีที่สุดของ St. Threes: Anvi Parab, Yashashvi Kadam, Chandirka Raichurkar ผู้เล่นอายุน้อยที่สุด: ดีปันช์ วารัค



Source link

About Author