[ แสดงกระทู้ท้งหมด]


ผลการแข่งGrand Prix 3 Chiangmai chess Championship


รายละเอียด



สมาคมกีฬาจังหวัดเชียงใหม่ ฝ่ายกีฬาหมากกระดาน ร่วมกับ ชมรมพัฒนาหมากรุกสากลเพื่อคนไทย ( Chess
4 thai ) จัดให้มีการแข่งขันกีฬาหมากรุกสากล รายการ Grand Prix 3 Chiangmai Chess Championship
ขึ้นในวันที่ 12 ธันวาคม 2553 ณ ศูนย์การค้าพันธุ์ทิพย์พลาซ่า เชียงใหม่ ระยะเวลาแข่งขัน 1 วัน
ใช้ระบบสวิสแพริ่ง แบบสะสมคะแนน ( Rating ) โดย ทีมงานจากชมรมพัฒนาหมากรุกสากลเพื่อคนไทย ( Chess 4
thai ) ดำเนินการจัดการแข่งขัน ส่วน สมาคมกีฬาจังหวัดเชียงใหม่ ฝ่ายกีฬาหมากกระดาน นำโดย
คุณจิระพงศ์ กุลพฤทธานนท์ ประธานส่วนหมากรุกสากล และ คุณรุ่งโรจน์ เอื้อกุศลสมบูรณ์
เลขานุการฝ่ายฯ ดูแลเรื่องประชาสัมพันธ์ สถานที่ และ นักกีฬา

โดย : ประกายดาว Member [ 18/12/2010, 14:09:18 ]

ความคิดเห็นที่ : 1



คุณสระพงษ์ ( กระพงฟ้า ) สอนวิธีการบันทึกแต้มให้น้องใหม่ แต่ มีความตั้งใจ

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 14:29:52 ]

ความคิดเห็นที่ : 2



ดร.ปาลพล รอดลอยทุกข์ ให้เกียรติมาร่วมงานโดยเฉพาะ ขอบคุณมากๆครับ

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 14:57:31 ]

ความคิดเห็นที่ : 3



Mr.Suchart Tachaplalert from team Chess 4 thai ให้เกียรติร่วมเป็นพิธีกรภาคภาษาอังกฤษ
ขอบคุณครับ

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 15:18:01 ]

ความคิดเห็นที่ : 4



น้องต้นข้าว น้องวุฒิ ตั้งใจ ... เต็มที่ ครับ

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 15:26:04 ]

ความคิดเห็นที่ : 5



โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 15:32:27 ]

ความคิดเห็นที่ : 6



น้องโมบาย ดูดีดี มีบันทึกหมากนะจ๊ะ

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 15:42:32 ]

ความคิดเห็นที่ : 7



โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 15:57:51 ]

ความคิดเห็นที่ : 8



รองชนะเลิศอันดับ 1 รุ่น U 10 - Newbies

ด.ช.ภิณัฐพงษ์ ภีร์พชรกานต์ ( Pinatpong Peepacharakarn ) จาก ร.ร.มงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกประถม
รับถ้วยเกียรติยศ พร้อม เกียรติบัตร

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 16:36:57 ]

ความคิดเห็นที่ : 9



รองชนะเลิศอันดับ 3 รุ่น U 10 - Newbies

ด.ช.เกียรติศักดิ์ มั่งคำ ( Keartisak Mungkam ) จาก ร.ร.อนุบาลเชียงใหม่ รับถ้วยเกียรติยศ พร้อม
เกียรติบัตร

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 16:44:46 ]

ความคิดเห็นที่ : 10



ด.ช.ณัฐวัศ พุ่มพวง ( Nattawat Poompung ) ร.ร.อนุบาลเชียงใหม่
นักกีฬายอดเยี่ยมในรุ่นอายุไม่เกิน 8 ปี รับถ้วยรางวัลเกียรติยศ และ เกียรติบัตร

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 17:33:35 ]

ความคิดเห็นที่ : 11



ชนะเลิศ รุ่น U 12 Beginner

ด.ช.กันต์กวี มณีศร ( Kankawee Maneesorn ) จาก ร.ร.อนุบาลเชียงใหม่

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 17:47:18 ]

ความคิดเห็นที่ : 12



รองชนะเลิศอันดับ 2 รุ่น U 12 Beginner

ด.ช.อภิชาติ เลิศวิราม ( Apichat Lertwiram ) จาก ร.ร.มงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกประถม

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 17:59:20 ]

ความคิดเห็นที่ : 13

อันดับ 5 - 10 รุ่น U 12 - Beginner ได้รับเหรียญ พร้อม เกียรติบัตร

อันดับ 5 ด.ช.รัฐธรรมนูญ ตามตระกูล ( Ratthamnoon Tamtrakool ) จาก ร.ร.อนุบาลเชียงใหม่

อันดับ 6 ด.ญ.ชนัญชิดา วงศ์วัฒนา ( Chananchida Vongvattana ) จาก ร.ร.อนุบาลเชียงใหม่

อันดับ 7 ด.ช.ปกครอง ศิริตัน ( Pokkrong Siriton ) จาก ร.ร.มงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกประถม

อันดับ 8 ด.ญ.ธัญญมัย วงค์ฤทธิ์ ( Tanyamail Wongrit ) ร.ร.วัดศรีล้อม อ.หางดง


อันดับ 9 ด.ช.อิงครัต พัฒนโฆษิต ( Ingkharat Patthanakhosit ) จาก ร.ร. มงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกประถม

10 ด.ญ.ดาวัน บุญอิ่ม ( Dawan Boon-im ) จาก ร.ร.เทศบาลวัดศรีสุพรรณ

( ดูภาพเพิ่มได้ที่ www.chiangmaimindsport.com )

โดย : ประกายดาว Member   [ 18/12/2010, 18:18:53 ]

ความคิดเห็นที่ : 14



ขอขอบคุณ คุณจิระภาคย์ (ในรูปด้านขวามือ) หัวหน้ากรรมการการแข่งขัน

โดย : *ปาณิศา Member   [ 18/12/2010, 21:04:08 ]

ความคิดเห็นที่ : 15



ชนะเลิศ รุ่น intermediate / U 14

ด.ช.หฤษฎ์ ศักดิ์บุญ ( Harit Sakboon ) ร.ร.อนุบาลเชียงใหม่

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 15:13:03 ]

ความคิดเห็นที่ : 16



รองชนะเลิศอันดับ 1 รุ่น intermediate / U 14

Jadetawat Kirdphoksap จาก ร.ร.สาธิตจุฬาฯ

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 15:31:53 ]

ความคิดเห็นที่ : 17

รองชนะเลิศอันดับ 3 รุ่น intermediate / U 14

ด.ญ.จันทร์เพ็ญ แช่มทรัพย์ จาก ร.ร.วัฒโนทัยพายัพ

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 15:47:20 ]

ความคิดเห็นที่ : 18



รวมรุ่น intermediate / U 14

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 15:58:42 ]

ความคิดเห็นที่ : 19



รองชนะเลิศอันดับ 1 รุ่น advanced / U 16 -18

ด.ช.ณธรรศ กระจ่างพันธ์ ( Nathat Krachangpan )
จาก ร.รงปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 16:15:42 ]

ความคิดเห็นที่ : 20



รองชนะเลิศอันดับ 3 รุ่น advanced / U 16 -18

ด.ช.ปิติเวช ปณาธิวัฒน์ ( Peetiwet Panathiwat )
จาก ร.ร.มงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกมัธยม

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 16:30:58 ]

ความคิดเห็นที่ : 21



รวมรุ่น advanced / U 16 -18

ขอขอบคุณ น้องณธรรศ ที่ บาดเจ็บ แต่ ยังมาร่วมกิจกรรม

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 16:52:37 ]

ความคิดเห็นที่ : 22



รองชนะเลิศอันดับ 1 รุ่น expert / ov 18

นายภูมิพงศ์ วิวรรธนเดช ( PoomPhong Wiwatanadate )

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 17:03:25 ]

ความคิดเห็นที่ : 23



รองชนะเลิศอันดับ 3 รุ่น expert / ov 18

นายวโรฒม์ คณานับ ( Warot Kananub ) จาก ร.ร.อัสสัมชัญสมุทรปราการ

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 17:13:37 ]

ความคิดเห็นที่ : 24



ร่วมรุ่น expert / ov 18

โดย : ประกายดาว Member   [ 19/12/2010, 17:33:51 ]

ความคิดเห็นที่ : 25



โดย : ประกายดาว Member   [ 17/01/2011, 18:33:20 ]

ความคิดเห็นที่ : 26



โดย : ประกายดาว Member   [ 17/01/2011, 18:35:07 ]

ความคิดเห็นที่ : 27



โดย : ประกายดาว Member   [ 17/01/2011, 18:36:27 ]

  ถังหล่อพลาสติก
  E-mail: webmaster@thaibg.com
Copyright 2002-2024 ThaiBG.com, All Rights Reserved