[ แสดงกระทู้ท้งหมด]


Sosuco Thailand Othello Championship 2010

รายละเอียด

Sosuco Thailand Othello Championship 2010วันที่ 20-21 มีนาคม 2553
เวลา 09.00 – 20.00 น.
สถานที่ โรงแรมเรดิสัน

กติกาการแข่งขัน
วันที่ 1 ของการแข่งขัน
แข่งขันเพื่อทำการแบ่ง Division โดยใช้ระบบ swiss pair 7 รอบ
โดยผู้ที่มีคะแนนสูงสุด 16 อันดับจะได้เข้าสู่ Division 1
และผู้เล่นที่มีอันดับ 17 เป็นต้นไป จะได้เข้าสู่ Division2

Division 1 แข่งโดยระบบ swiss pair 7 รอบ โดยแบ่งมาทำการแข่งขันในวันแรก 2 รอบ
และวันที่ 2 จำนวน 5 รอบ เพื่อคัดผู้เล่นที่อันดับดีที่สุด 4 อันดับ เข้าสู่รอบ semifinal

Division 2 แข่งโดยระบบ swiss pair 9 รอบโดยจะไม่มีการแข่งขันในรอบ semifinal
และ final ซึ่งจะคัดเลือกผู้ชนะจากผู้เล่นที่มีอันดับดีที่สุดเป็นผู้ชนะเลิศ

หมายเหตุ
ถ้าอันดับที่ได้รับรางวัลมีคะแนนเท่ากัน จะตัดสินจาก MBQ เป็นหลัก
และถ้ายังเท่ากันก็จะดูที่ผล Head to Head เท่านั้น ไม่มีการแข่ง play off

วันที่ 2 ของการแข่งขัน
Division 1 แข่งในระบบ swiss pair ต่ออีก 5 รอบ เพื่อคัดเลือกผู้เล่นอันดับ 1-4
เข้าสู่รอบรองชนะเลิศรอบรอง ใช้วิธีการแข่งแบบ 2 ใน 3 เกม
(โดยผู้ที่เข้ามาเป็นอันดับ 1 จะพบกับผู้ที่เข้ามาเป็นอันดับ 4 และผู้ที่เข้ามาอันดับ 2 กับ 3 จะพบกัน)

ผู้ที่ชนะของทั้ง 2 คู่ จะได้เข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ
รอบชิงที่ 3 แข่งแบบ 1 เกม
รอบชิงชนะเลิศ แข่งแบบ 2 ใน 3
รอบชิงชนะเลิศ(หญิง) แข่งแบบ 2 ใน 3 (ผู้ที่มีคะแนนดีสุด 2 อันดับแรกจากการแข่งขันเข้ามาชิง)

Division 2 แข่งในระบบ swiss pair ทั้งหมด 9 รอบโดยจะไม่มีการแข่งขันในรอบ semifinal และ final
ซึ่งจะคัดเลือกผู้ชนะจากผู้เล่นที่มีอันดับดีที่สุดเป็นผู้ชนะเลิศ

*หมายเหตุ*
1. ในกรณีที่มีผู้หญิงเข้ารอบรองชนะเลิศ ใน Division 1 ให้ถือว่า เป็น
แชมป์ประเภทหญิงในการแข่งขันนั้นทันที โดยไม่ต้องแข่งขันเพื่อชิงแชมป์ประเภทหญิงอีกครั้งหนึ่ง
3.ผู้ที่สนใจมาแข่งเฉพาะวันที่ 21 มีนาคม 2553 สามารถมาร่วมทำการแข่งขันใน Division 2 ได้
4. การแข่งขันในรอบคัดเลือกและรอบแบ่ง Division จะใช้เวลาในการแข่งขัน คนละ 20 นาทีต่อเกม
ส่วนในรอบรองชนะเลิศและชิงชนะเลิศจะใช้เวลาคนละ 30 นาทีต่อเกมโดย
5.ขอให้ผู้เข้าแข่งขันทุกท่านรักษาเวลาในการแข่งขันให้เป็นไปตามกำหนดการด้วย
ถ้าหากท่านไม่สามารถมาตรงเวลาได้ ทางกรรมการจะให้คู่แข่งขันของท่านกดเวลารอ โดยไม่มีการอุธรณ์ใดๆ
ทั้งสิ้น
6. หากมีผู้แข่งขันท่านใดที่ละทิ้งเกมในการแข่งขันหลัก จะถูกแบนจากการแข่งขันหลักถัดไป 1 รายการ
7. หากมีการใช้โปรแกรมในการแข่งขัน จะถูกแบนจากการแข่งขันหลัก 2 ปี และลด rating
(เฉพาะการแข่งขันที่ใช้โปรแกรม)

โดย : Duangkamol Member [ 02/03/2010, 23:07:42 ]

ความคิดเห็นที่ : 1

กำหนดการแข่งขัน

วันที่ 20 มีนาคม 2553
09.00 – 09.30 น. ลงทะเบียนการแข่งขัน
09.30 – 10.00 น. พิธีเปิดการแข่งขันและอธิบายกติกามารยาทในการแข่งขัน
10.00 – 10.45 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่1
10.45 – 11.30 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่2
11.30 – 11.15 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่3
12.15 – 13.00 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่4
13.00 – 14.00 น. พักรับประทานอาหารกลางวัน
14.00 – 14.45 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่5
14.45 – 15.30 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่6
15.30 – 16.15 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่7
16.15 – 16.30 น. ประกาศผลผู้ที่ผ่านเข้าไปเล่นในดิวิชั่น 1 และ 2 ตามลำดับ
16.30 – 17.15 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น 1 รอบที่ 1
17.15 – 18.00 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น 1 รอบที่ 2
18.00 น. สรุปผลการแข่งขันในวันแรก

วันที่ 21 มีนาคม 2553
Division 1
09.00 – 09.30 น. ลงทะเบียน
09.30 – 10.15 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 3
10.15 – 11.00 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 4
11.00 – 11.45 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 5
11.45 – 12.30 น. พักรับประทานอาหารกลางวัน
12.30 – 13.15 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 6
13.15 – 14.00 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 7
14.00 – 14.30 น. ประกาศผลผู้ผ่านเข้าสู่รอบรองชนะเลิศ
14.30 -- 17.00 น. รอบรองชนะเลิศ
17.00 – 19.30 น. รอบชิงชนะเลิศ
19.00 – 19.30 น. ประกาศผลการแข่งขัน และมอบรางวัล

Division 2
09.00 – 09.30 น. ลงทะเบียน
09.30 – 10.15 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 1
10.15 -- 11.00 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 2
11.00 – 11.45 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 3
11.45 – 12.30 น. พักรับประทานอาหาร
12.30 – 13.15 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 4
13.15 – 14.00 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 5
14.00 – 14.45 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 6
14.45 – 15.00 น. พัก 15 นาที
15.00 – 15.45 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 7
15.45 – 16.30 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 8
16.30 – 17.15 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 9
17.15 -- 17.45 น. ประกาศผลการแข่งขันดิวิชั่น2

ประเภทหญิง
17.45 – 19.45 น. การแข่งขันชิงแชมป์ประเภทหญิง

โดย : Duangkamol Member   [ 02/03/2010, 23:11:10 ]

ความคิดเห็นที่ : 2

วิธีการสมัครแข่งขัน

1. เข้าไปที่ www.thaiothello.com
2. เลือก กระดานสนทนา
3. เข้าไปที่หัวข้อ Sosuco Thailand Othello Open 2010
4. กรอกรายละเอียด และข้อมูลการสมัคร

โดย : Duangkamol Member   [ 02/03/2010, 23:15:56 ]

ความคิดเห็นที่ : 3



ซ้อมๆ...........ซ้อม ^_^i

โดย : shyyy Member   [ 03/03/2010, 16:02:24 ]

ความคิดเห็นที่ : 4



อันนี้ ลายแทงครับ = ='

โดย : EyeOnMe Member   [ 04/03/2010, 08:23:23 ]

ความคิดเห็นที่ : 5

การเดินทางนะครับ

ถ้านั่งรถไฟฟ้าใต้ดิน ลงสถานีพระราม 9 ออกประตูที่ตรงข้ามกับฟอร์จูน เดินมาทางสี่แยกพระราม 9
เลี้ยวซ้ายเข้าพระราม9 เดินไปเรื่อยๆจะเจอแยก อสมท. ไม่ต้องสนใจ
เดินตรงไปอีก มองฝั่งตรงข้ามถนน(ขวามือ)เข้าไว้ เห็นธนาคารไทยพาณิชย์เมื่อไหร่
ให้ข้ามถนนเข้าซอยธนาคารไทยพาณิชย์เดินเข้าซอยไปเรื่อยๆจะเจอ โรงพยาบาลพระราม9
และโรงแรมเรดิสันจะอยู่ติดกันครับ

กรณีไม่อยากเดิน ให้ออกรถไฟฟ้าฝั่งตรงข้ามฟอร์จูนมา แล้วต่อวินมอไซค์(ตรงนั้นจะมีวินมอไซค์อยู่)
ราคาประมาณ 40 มั้งครับ ไม่แน่ใจ ลองต่อราคาดูนะครับ บอกว่าไปโรงแรมเรดิสัน ถ้าเค้าไม่รู้จัก
ให้บอกว่าอยู่ติดกับโรงพยาบาลพระราม 9

รถเมล์สายที่ผ่าน เท่าที่ทราบมี 136, 137, 179, 168 บอกรถเมล์ว่าลงแยกผังเมือง
พอลงแล้วให้ข้ามมาฝั่งตรงข้าม เข้าซอยที่มีร้านเจ๊หวานไก่อบโอ่ง เดินตรงเข้าซอยไปเรื่อยๆ
จะเจอร้านอาหารทะเลบางกอก ให้เลี้ยวขวาจะเจอโรงแรมเรดิสัน

ถ้ามาจากทางเพชรบุรี ให้จำไว้ว่าโรงแรมเรดิสันอยู่ตรงข้าม rca
(ทางเพชรบุรีผมไม่เชี่ยวชาญครับ แนะนำไรไม่ได้มาก)

โดย : JJDark Member   [ 04/03/2010, 22:20:50 ]

ความคิดเห็นที่ : 6

วิคแจกเบอร์ อ่อย ครายอ่า.....................ฮ่าๆ

โดย : honeym00n Member   [ 05/03/2010, 17:34:54 ]

ความคิดเห็นที่ : 7

11.30 – 11.15 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่3
12.15 – 13.00 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่4

แล้วระหว่างรอบที่ 3 กับรอบที่สี่ ทำไมห่างกันชั่วโมงนึงหละครับ - -"

โดย : จ่ายสด Member   [ 07/03/2010, 15:52:06 ]

ความคิดเห็นที่ : 8

Update ชื่อผู้เข้าแข่งขัน
1.ธนภัทร จิตวรวิสุทธิ์ (Top)
2.ดุสิต ชินวัฒนา (Beer)
3.อนุวัฒน์ วงศ์วิวัฒน์ (tomyum)
4.ปิยะณัฐ อัญชุลี (3ikini)

รีบ ๆ สมัครกันนะคับ
สมัครช้า ไม่มีป้ายชื่อน๊า

อีก 10 วัน ก็แข่งแล้วนะคับ ขอตัวไปซ้อมก่อน ^^"

โดย : EyeOnMe Member   [ 10/03/2010, 01:43:06 ]

ความคิดเห็นที่ : 9

จําได้ครับ ลงสมัครได้เลยครับในเว็บThaiothello แนะนําให้ลงทั้งสองวันเลยครับ
มีโอกาสแข่งซักครั้งจะได้แข่งหลายเกมส์จ้า

โดย : shyyy Member   [ 11/03/2010, 11:01:30 ]

ความคิดเห็นที่ : 10

ถ้าไม่เคยสมัครเลย กรอกทุกช่องยกเว้นไอดีหรอ ส่วนเรตติ้งกรอก 1500 เข้าใจถูกปะเนี่ย

โดย : sirapoom29 Member   [ 11/03/2010, 13:42:42 ]

ความคิดเห็นที่ : 11

เพิ่มเติมเล็กน้อย ทางออกรถไฟฟ้าใต้ดินตรงข้ามฟอร์จูน คือทางออกหมายเลข 3 นะครับ สถานีพระราม 9

โดย : JJDark Member   [ 12/03/2010, 18:30:41 ]

ความคิดเห็นที่ : 12

นัทพี่ฝากสมัครหน่อย ตอนนี้กลับบ้านไม่ได้ใช้เน็ท Thank you

โดย : Shyyy Member   [ 12/03/2010, 19:54:15 ]

ความคิดเห็นที่ : 13

ขอเช็คก่อนนะครับคุณบุญเพลิน เด๋วจะมาตอบครับ

โดย : JJDark Member   [ 13/03/2010, 13:19:37 ]

ความคิดเห็นที่ : 14

สมัครหน้างานได้ครับ แต่อาจจะไม่มีป้ายชื่อ
หรือมีแต่ ใช้เมจิกเขียนนะครับ

ถ้าสมัครหน้างาน ก็
ลงทะเบียน 9 โมง ถึง 9 โมงครึ่งนะครับ

ในการแข่งครั้งนี้เวลาถูกเลื่อน
ให้ไวกว่าครั้งที่ผ่าน ๆ มา 1 ชั่วโมง

โดย : EyeOnMe Member   [ 13/03/2010, 17:47:26 ]

ความคิดเห็นที่ : 15

อายุไม่เกิน 18 ก็มีน้องไบรท์ กับ เปค ลงชื่อไปแล้ว ครับ

โดย : กัสจัง Member   [ 14/03/2010, 15:13:08 ]

ความคิดเห็นที่ : 16

รีบสมัครกันนะคร้าบ ใกล้วันแข่งแว้ววว

โดย : JJDark Member   [ 14/03/2010, 18:10:14 ]

ความคิดเห็นที่ : 17

ถ้าไปได้จะไปสมัครหน้างานละกัน

โดย : sirapoom29 Member   [ 15/03/2010, 01:54:27 ]

ความคิดเห็นที่ : 18

ขอบคุณครับ JJDark

โดย : บุญเพลิน Member   [ 17/03/2010, 19:49:59 ]

ความคิดเห็นที่ : 19

1.ธนภัทร จิตวรวิสุทธิ์ (Top)
2.ดุสิต ชินวัฒนา (Beer)
3.อนุวัฒน์ วงศ์วิวัฒน์ (tomyum)
4.ปิยะณัฐ อัญชุลี (3ikini)
5.อาทิตย์ เสนาะคำ (4610163802)
6.พงศ์พิพัฒน์ ศรีสง่าจิต (คุ้มนายพล)
7.ดำรงค์ชัย ศิริรักษ์ (Magnet)
8.เปี่ยมรัตน์ ไกรก่อกิจ (JJDark)
9.ดิศพงษ์ เกียรติณรงค์รบ (Shyyy)
10. ชินโรจน์ อิงคเสรีพิทักษ์ (ชิน)
11. อัคร เพชรมณี (mlap)
12. ชัชณัฐฏ์ ปภาวีวัฒนานนท์ (Bright)
13. บรรณวิทย์ ปภาวีวัฒนานนท์ (Dekpek)
14. ศักดา ฟักแฟง (ปามเกเร)
15. ธรรมธร ไกรก่อกิจ (zen_ar218)
16. สมพร อินธิกาย (SAMA) ** แข่งเฉพาะวันอาทิตย์ **
17. อานนท์ หงษ์ทอง (นนท์012)
18. ดวงกมล โสกันเกตุ (honeym00n)
19. รมณ เพชรคมกริช (WillBeHere)
20. อัญชลี รอดอินทร์ (Thalay)
21. โกสินธุ์ อัคครุ่งเรือง (บูรพาไร้พ่าย)
22. ศิวสันต์ หนูประเสริฐ (Sivalizd)
23. จีรวัฒน์ เทพา (Tsuyu)

โดย : shyyy Member   [ 18/03/2010, 21:07:26 ]

ความคิดเห็นที่ : 20

คนแข่งน้อยจัง

โดย : LimitBreak Member   [ 19/03/2010, 17:25:42 ]

ความคิดเห็นที่ : 21

วันนี้สนุกมาก ๆ ๆ

ใครสนใจอยากแข่ง พรุ่งนี้ยังมาได้อยู่นะคับ
ลงทะเบียน 9 โมง ตรง เวลาเดิมคับ

โดย : EyeOnMe Member   [ 20/03/2010, 21:35:50 ]

ความคิดเห็นที่ : 22

คนที่มาซื้อกระดานแรกตอนเช้าเป็นผมเอง กระดานสวยดีครับ

โดย : Trama Member   [ 22/03/2010, 22:52:52 ]

ความคิดเห็นที่ : 23

กระดานดีถูกใจครับ พกพาสะดวก
เล่นบนรถได้สบาย ตัวหมากไม่หล่น

เสียดายที่หาคนใช้กระดานจริงๆเล่นกันไม่ค่อยใช้

ไว้ว่างๆนัดมาเล่นกระดานจริงกันก็ดีนะคับ

โดย : บุญเพลิน Member   [ 24/03/2010, 19:15:13 ]

  สล็อตพีจีเว็บตรง
  E-mail: webmaster@thaibg.com
Copyright 2002-2022 ThaiBG.com, All Rights Reserved